காமன்வெல்த் பதக்க பட்டியலில் இந்தியாவுக்கு 2 வது இடம் : இங்கிலாந்து 3 வது இடம்

காமன்வெல்த்  போட்டியில் 101 பதக்கம் பெற்று இந்திய அணி பதக்க பட்டியலில் 2 வது இடத்தை பிடித்தது, இன்றைய பாட்மின்டன் போட்டியில் செய்னா 38 வது தங்கப்பதக்கத்தை பெற்றுக்கொடுத்தார், முன்னதாக நடந்த பாட்மின்டன் இரட்டையர் பிரிவிலும் சிங்கப்பூர் அணியை வீழ்த்தி இந்திய அணிக்கு ஒரு தங்கம் கிடைத்தது. இந்தியா கடந்த முறை 2006 ல் 4 வது இடத்தில் இருந்தது குறிப்பிடதக்ககது.

இன்று (14 ம் தேதி ) மதிய நேரப்படி  37 தங்கம் பெற்று இருந்தது. பதக்க பட்டியலில் இந்தியா இங்கிலாந்தை பின்னுக்கு தள்ள  யார் கூடுதல் தங்கம் பெறுவார்கள என்ற எதிர்பார்ப்பு இருந்த நேரத்தில் பாட்மின்டன் ஒற்றையர் போட்டியில் செய்னா வெற்றி பெற்று தங்க பதக்கம் பெற்றார். இதனையடுத்து இந்தியா  38 தங்க பதக்கம், 27 வெள்ளி, 36 வெண்கலம் என மொத்தம் 101 பதக்கம் பெற்று பதக்க பட்டியலில் 2 வது இடத்தை பிடித்தது.  ஆஸ்திரேலியா 74 தங்கம், 55, வெள்ளி, 48 வெண்கலம் பெற்று மொத்தம் 177 பதக்கம் பெற்று முதலிடத்தை பிடித்துள்ளது.  இங்கிலாந்து 37 தங்கம் , 59 வெள்ளி, 46 வெண்கலம் என மொத்தம்142 பதக்கம்  பெற்று  3 வது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டுள்ளது.

கடந்த கால பட்டியல் ஓர் ஆய்வு : ஆஸ்திரேலியாவில் மெல்பேர்ன் நகரில் ( 2006 ம் ஆண்டு ) நடந்த காமன்வெல்த் போட்டியில் இந்தியா 22 தங்கம், 17 வெள்ளி, 11 வெண்கலம் என மொத்தம் 50 பதக்கங்கள் பெற்று 4 வது இடத்தில் இருந்தது குறிப்பிடத்தக்கது. தற்போது கடந்த காலத்தை விட 51 பதக்கங்கள் கூடுதலாக பெற்றுள்ளது இந்தியா. கடந்த 2006 ல் ஆஸ்திரேலியா 84 தங்கம், 69 வெள்ளி, 68 வெண்கலம் என 221 பதக்கம் பெற்று முதல் இடத்தில் இருந்தது. தற்போதைய டில்லி போட்டியில் ஆஸ்திரேலியா 74 தங்கம், 54 , வெண்கலம், 48 வெள்ளி என மொத்தம் 176 பதக்கம் பெற்று முதல் இடத்தில் இருந்தாலும் கடந்த ஆண்டை விட ஆஸ்திரேலியா சற்று பின் தங்கி இருக்கிறது. என்பது உண்மை .

இரண்டாவது இடத்தில் இருந்த இங்கிலாந்து கடந்த கால போட்டியில் (36 தங்கம், 40 வெள்ளி, 34 வெண்கலம் என மொத்தம் 110 பதக்கம்) பெற்றது. இந்த ஆண்டில் இங்கிலாந்து தங்கம் மட்டும குறைந்து விட்டதால் 3 வது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டுள்ளது. 37, 59 , 46 என 142 பதக்கம் பெற்று 3 வது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டுள்ளது.

கடந்த 2006 போட்டியில் 3 வது இடத்தில் இருந்த கனடா ( மொத்தம் 86 பதக்கம் ) தற்போது 26 தங்கம், 17 வெள்ளி, 32 வெண்கலம் என மொத்தம் 75 பதக்கம் பெற்று 4 வது இடத்திற்கு தள்ளப்பட்டுள்ளது. 5 வது இடத்தில் இருந்த தென் ஆப்ரிக்கா ( கடந்த போட்டி ; 38 பதக்கம்) , தற்போது 12 தங்கம் 11 வெள்ளி, 10 வெண்கலம் என மொத்தம் 33 பதக்கம் பெற்று 5 வது இடத்தை மீண்டும் தக்கவைத்துக்கொண்டது.

நேற்று நடந்த ஆண்களுக்கான இரட்டையர் பிரிவு டேபிள் டென்னிஸ் பைனலில் இந்தியாவின் அஜந்தா சரத் கமல், சுபாஜித் சகா ஜோடி, சிங்கப்பூரின் நிங் கயோ, ஜி யங் ஜோடியை எதிர்கொண்டது. விறுவிறுப்பான போட்டியின் முதல் செட்டை சிங்கப்பூர் ஜோடி 11-9 என கைப்பற்றியது. பின்னர் எழுச்சி கண்ட இந்திய ஜோடி அடுத்த இரண்டு செட்டை 12-10, 11-4 என தன்வசப்படுத்தியது. இதற்கு சிங்கப்பூர் ஜோடி 11-5 என 4வது செட்டில் பதிலடி கொடுத்தது. இதனால் போட்டி 2-2 என சமநிலை அடைந்தது. வெற்றியாளரை நிர்ணயிக்கும் 5வது செட்டில் அபார ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்திய இந்திய ஜோடி 11-8 என கைப்பற்றியது. இறுதியில் சரத்-சகா ஜோடி 9-11, 12-10, 11-4, 5-11, 11-8 என்ற செட் கணக்கில் வெற்றி பெற்று, தங்கப் பதக்கம் வென்றது.

மனோஜ் தங்கம்:ஆண்களுக்கான “லைட் வெல்டர் வெயிட்’ 64 கி.கி., எடைப்பிரிவு குத்துச்சண்டை பைனலில் இந்தியாவின் மனோஜ் குமார், இங்கிலாந்தின் பிராட்லி சவுண்டர்சை எதிர்கொண்டார். இதில் அபார ஆட்டத்தை வெளிப்படுத்திய மனோஜ் குமார் 11-2 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்று, தங்கப் பதக்கம் வென்றார்.

சுரன்ஜாய் அதிர்ஷ்டம்:ஆண்களுக்கான “பிளை வெயிட்’ 52 கி.கி., எடைப்பிரிவு பைனலில் இந்தியாவின் சுரன்ஜாய் சிங், கென்யாவின் பென்சன் ஜங்கிரு மோதுவதாக இருந்தது. ஆனால் கென்ய வீரர் காயம் காரணமாக போட்டியில் பங்கேற்காததால், சுரன்ஜாய் சிங் வெற்றி பெற்றதாக அறிவிக்கப்பட்டு, தங்கப் பதக்கத்தை கைப்பற்றினார்.

சமோதா அபாரம்:ஆண்களுக்கான “சூப்பர் ஹெவி வெயிட்’ +91 கி.கி., எடைப்பிரிவு குத்துச்சண்டை பைனலில் இந்தியாவின் பரம்ஜித் சமோதா, டிரினிடாட் டுபாகோவின் அப்துலை சந்தித்தார். இதில் சமோதா 5-0 என்ற கணக்கில் வெற்றி பெற்று, தங்கம் வென்றார். இதன்மூலம் குத்துச்சண்டை போட்டியில் 3 தங்கப் பதக்கம் கிடைத்தது.

நேற்று நடந்த டேபிள் டென்னிஸ் இரட்டையர் பிரிவில் தமிழக வீரர் சரத் கமல் மற்றும் சுபாஜித் சகா ஜோடி இணைந்து இந்தியாவுக்கு தங்கம் பெற்று தந்தது. குத்துச்சண்டையில் மனோஜ் குமார், சுரன்ஜாய் சிங், பரம்ஜித் சமோதா ஆகிய 3 இந்திய வீரர்கள் தங்கம் வென்று, சாதித்தனர்.

Leave a Reply

%d bloggers like this: