வெஜிடபிள் மசால்

 

சப்பாத்தி, பூரி, தோசை போன்றவைகளுக்கு தொட்டுக் கொள்ள இந்த வெஜிடபிள் மசாலா செய்து பாருங்கள். தேங்காய் சேர்க்காமல் செய்வதால், டயட்டில் இருப்பவர்களுக்குக் கூட இந்த மசால் ஏற்றது. சத்தானதும் கூட. செய்து பார்த்து சுவைப்போமா!

தேவையான பொருட்கள்:

கேரட் – 2 பெரியது

உருளைக்கிழங்கு -2 பெரியது

சவ்சவ் -பாதி

பச்சைப்பட்டாணி – 2 கைப்பிடியளவு

நறுக்கிய பீன்ஸ் -1/2 கப்

நறுக்கிய முட்டைக்கோஸ் -1 கப்

காலிப்ளவர் -1/2 கப்

பெரிய வெங்காயம் -1

இஞ்சி, பூண்டு விழுது -1 டீஸ்பூன்

மிளகாய்த்தூள் -1 டீஸ்பூன்

தனியாத்தூள் -3 டீஸ்பூன்

மஞ்சள் தூள் -1/2 டீஸ்பூன்

உப்பு -தேவையான அளவு

எண்ணெய் -2 டீஸ்பூன்

சோம்பு, பட்டைகிராம்பு, ஏலக்காய் -தாளிக்கத் தேவையான அளவு

செய்முறை:

பெரிய வெங்காயத்தையும் காய்கறிகளையும் பொடியாக நறுக்கி வைத்துக் கொள்ளவும். குக்கரில் சிறிது எண்ணெய் விட்டு பட்டை கிராம்பு, ஏலக்காய், சோம்பு தாளித்து வெங்காயத்தை சேர்த்து வதக்கவும். வெங்காயம் வதங்கியதும், இஞ்சி பூண்டு விழுதை சேர்த்து சிறிது பச்சை வாசனை போக வதக்கவும். அத்துடன் நறுக்கி வைத்துள்ள காய்கறிகளை சேர்த்து வதக்கி மிளகாய்த்தூள், மல்லித்தூள், மஞ்சள்தூள், உப்பு சேர்த்து கிளறி தண்ணீர் அதிகம் சேர்க்காமல் திட்டமாக விட்டு மூடி வைக்கவும். வெயிட் போட்டு காய்கறிகள் குழைந்து விடாமல் வேகவைத்து மசாலா பதத்தில் எடுத்து கொத்தமல்லி தூவி அலங்கரித்து பரிமாறலாம்.

கார போண்டா, பிரட் சாண்ட்விச் செய்யவும் இந்த மசால் ஏற்றது.

Leave a Reply

%d bloggers like this: