உடல் எடையை குறைக்கும் பேரியாட்ரிக் அறுவை சிகிச்சை பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டியவை

நீங்கள் 6 மாதங்கள் முதல் 1 ஆண்டு வரை எடையை குறைக்க முயற்சிக்கும் போது மட்டுமே அறுவை சிகிச்சை கருதப்பட வேண்டும் மற்றும் வெற்றி பெறவில்லை.

உங்கள் BMI 37.5, அல்லது 32.5 க்கு மேல் இருந்தால், மற்றும் டைப் 2 நீரிழிவு, கொலஸ்ட்ரால் போன்ற வேறு ஏதேனும் நோய்களுடன் இருந்தால், நீங்கள் அறுவை சிகிச்சை பெற முடியும்.

எடை அதிகரித்ததால், கொலஸ்ட்ரால் மற்றும் இரத்த சர்க்கரை நிலைகளும் அதிகரிக்கப்பட்டன.

உடல் அறுவை சிகிச்சை – பேரியாட்ரிக் அறுவை சிகிச்சை

பேரியாட்ரிக் அறுவை சிகிச்சை எவ்வாறு செய்யப்படுகிறது?

பேரியாட்ரிக்கில் இரண்டு வகைகள் உள்ளன – கட்டுப்பாடு மற்றும் மலப்சார்ப்ஷன்.

கட்டுப்படுத்தப்பட்ட அறுவை சிகிச்சையில், வயிற்றின் அளவு குறைக்கப்பட்டுள்ளது, இதன் காரணமாக உங்கள் வயிற்று நீண்ட காலமாக நிறைந்துள்ளது. ஒரு வகையான கட்டுப்பாட்டு அறுவை சிகிச்சை ஸ்லீவ் கேஸ்ட்ரெக்டமி என்று அழைக்கப்படுகிறது, இதில் வயிற்றின் ஒரு பகுதி ஒரு சிறிய வெட்டைப் பயன்படுத்தி லேப்ரோஸ்கோபிக்கல் ரீதியாக அகற்றப்படுகிறது.

கேஸ்ட்ரிக் பைபாஸ் போன்ற மலப்சார்ப்ஷன் அறுவை சிகிச்சை, உங்கள் வயிற்றின் உணவை பாசமாக்கும் திறனை குறைக்கிறது.

அறுவை சிகிச்சை முறை உங்கள் ஆரோக்கியத்தையும் சார்ந்துள்ளது. உங்கள் மருத்துவருடன் விரிவான ஆலோசனைக்கு பிறகு மட்டுமே இந்த படிநிலையை எடுக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறது.

அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு என்ன நடக்கும்?

லேப்ரோஸ்கோபிக் பேரியாட்ரிக் அறுவை சிகிச்சை என்பது குறைந்த மற்றும் சிறிய வெட்டுக்களை பயன்படுத்தும் பாதுகாப்பான மற்றும் குறைந்தபட்ச ஆக்கிரமிப்பு செயல்முறையாகும். இதன் காரணமாக, நீங்கள் மருத்துவமனையில் 2-3 நாட்கள் மட்டுமே இருக்க வேண்டும்.

அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு நீங்கள் பசியாக இருக்க வேண்டியதில்லை, ஏனெனில் உங்கள் விருப்பம் படிப்படியாக குறையும்.

அறுவை சிகிச்சைக்குப் பிறகு உடற்பயிற்சி மீண்டும் வர முடியுமா?

அறுவை சிகிச்சையின் விளைவு நீண்ட காலம் நீடிக்கும் போதிலும், நீங்கள் முன்னெச்சரிக்கைகளை எடுக்கவில்லை என்றால், நீங்கள் மீண்டும் எடையை பெற தொடங்கலாம். அறுவை சிகிச்சை உங்கள் விருப்பத்தை குறைக்கலாம், ஆனால் உங்கள் உணவு ஆட்சியை பராமரிப்பது உங்கள் பொறுப்பாகும்.

உங்கள் ஆரோக்கியம் மற்றும் உணவுக்கு இடையில் சமநிலையை பராமரிக்க உங்கள் மருத்துவர் மற்றும் டயட்டிஷியனின் ஆலோசனையை நீங்கள் பின்பற்றினால், நீங்கள் முதல் 6 மாதங்களில் உங்கள் எடை இழப்பை விரைவாக உணர்வீர்கள். எடை குறைகிறது அல்லது 6 மாதங்களுக்கு பிறகு குறைகிறது, மற்றும் 2 ஆண்டுகளுக்குள் நிறுத்துகிறது.

மிகவும் அதிக எடை உள்ள நோயாளிகளின் விஷயங்களில் உணவு மற்றும் பயிற்சியை வழக்கமாக கண்காணிப்பது வேறுபாட்டை ஏற்படுத்தாது. பின்னர் அறுவை சிகிச்சை உதவ முடியும்

சில நாட்களுக்குள், நீங்கள் தினசரி வாழ்க்கையை சாதாரணமாக வாழத் தொடங்கலாம். எடை மற்றும் ஆரோக்கியத்தை சரிபார்க்க, பின்னர் ஒரு பின்தொடர்ச்சியான செக்-அப்-ஐ உறுதிசெய்யவும். கோலஸ்ட்ரால் மற்றும் இரத்த சர்க்கரை நிலைகளும் சரியான படிப்பில் கட்டுப்பாட்டில் வரும்.

(பொறுப்புத்துறப்பு: இந்த தளத்தில் உள்ளடக்கம் தகவல் நோக்கங்களுக்காக மட்டுமே, மற்றும் தொழில்முறை மருத்துவ ஆலோசனையாக எடுக்கக்கூடாது. உங்கள் ஆரோக்கியம் அல்லது மருத்துவ நிலை தொடர்பான எந்தவொரு கேள்விகளுக்கும் உங்கள் மருத்துவர் அல்லது பிற மருத்துவ தொழில்முறையாளர்களின் வழிகாட்டுதலை எப்போதும் தேடுங்கள்.

%d bloggers like this: